Hakkokin Ma'aikata

Hakkokin Ma'aikata
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Hakkokin Yan-adam
Ma'aikata

Hakkokin ma'aikata ko haƙƙin ma'aikaci duka haƙƙoƙin doka ne da haƙƙin ɗan adam ɗaya waɗanda suka shafi alaƙar aiki tsakanin ma'aikata da ma'aikatan ta. Waɗannan haƙƙoƙin an tsara su a cikin dokar ƙwadago da aikin yi na ƙasa da ƙasa. Gaba ɗaya, waɗannan haƙƙoƙin suna tasiri yanayin aiki a cikin alaƙar aiki domin kashe zaman banza. Dayan shahararru shine haƙƙin yancin tarayya, in ba haka ba ana kiransa da yancin tsari. Ma'aikata da aka tsara a cikin ƙungiyoyin kwadago suna amfani da haƙƙin yarjejeniyar gama gari don inganta yanayin aiki.


From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne